

AZIMIO LA KAZI

Jina la Shule:

Jina la Mwalimu:

Somo: Elimu ya Dini ya Kiislamu

Mwaka: 2025

Muhula: I & II

Kidato: Kidato cha kwanza

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
1.0Kumtambua, kumpenda, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)	1.1Kutambua uwepo wa Allah (S.W) na sifa zake	(a)Kufafanua dhana ya Elimu kwa mtazamo wa Uislamu	(i)Kutoa maana ya elimu kwa mtazamo wa Uislamu (ii) Kutaja sifa za mtu aliyeelimika (iii)Kueleza chanzo cha elimu kwa mtazamo wa Uislamu (iv) Kueleza umuhimu wa elimu katika Uislamu	JANUARI	2	2	- Bungua bongo - Majadiliano - Mawasilisho	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Maswali ya kazi za kufanya - Bungua bongo - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			(v) Kubainisha mgawanyo wa elimu katika Uislamu								
			(vi) Kuchanganua umuhimu wa somo la Elimu ya Dini ya Kiislamu na uhusiano wake na masomo mengine								
1.0Kumtambua, kumpenda, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)	1.1Kutambua uwepo wa Allah (S.W) na sifa zake	(b)Kuchambua dhana ya Dini kwa mujibu wa Qur'an na Sunnah	(i)Kueleza maana ya dini kwa mtazamo wa Qur'an na Sunnah (ii)Kubainisha aina za dini kwa mujibu wa Qur'an na Sunnah	JANUARI	3	2	-Fikiri – jozisha – shirikisha - Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy - Matini mbalimbali kuhusu dini	- Maswali ya mdomo - Maswali ya kazi za kufanya - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
		(c)Kuchambua dhana ya Imani kwa mujibu wa Qur'an na Sunnah	(i)Kueleza maana ya imani na nguzo zake (ii) Kufafanua umuhimu wa nguzo ya Ihsani katika maisha ya kila siku (iii)Kuchanganua sifa za muumini katika maisha ya kila siku	JANUARI & FEBRUARI	4 & 1	4	- Bungua bongo - Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy - Matini mbalimbali kuhusu Imani ya Kiislamu	-Maswali ya kazi za kufanya - Bungua bongo - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
1.0Kumtambua, kumpenda, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)	1.1Kutambua uwepo wa Allah (S.W) na sifa zake	(d)Kufafanua dhana ya Tawhiid na Shirki	(i)Kueleza maana, umuhimu na makundi ya Tawhiid (ii) Kueleza namna ya kumpwekesha Mwenyezi Mungu (S.W) katika maisha ya kila siku (ii) Kueleza maana ya shirki na aina zake	FEBRUARI	2 - 3	4	- Bungua bongo - Majadiliano - Mawasilisho	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy - Matini mbalimbali kuhusu Tawhiid	-Maswali ya kazi za kufanya - Bungua bongo - Kazi za kufanya nyumbani - Mazoezi ya papo kwa papo	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			(iv) Kuchanganua madhara ya shirki katika maisha ya kila siku								
1.0Kumtambua, kumpenda, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)	1.2 Kuisoma Qur'an kwa mazingatio ya hukumu na ujumbe	(a)Kuchambua dhana ya Qur'an	(i) Kueleza maana ya Qur'an na historia ya kushuka kwake	FEBRUARI	4	2	- Majadiliano - Bungua bongo	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
			(ii) Kufafanua njia zilizotumika kuhifadhi Qur'an								
			(iii) Kubainisha misingi ya kuifahamu Qur'an								
		(b)Kuchambua dhana ya usomaji wa Qur'an	(i) Kueleza umuhimu wa kusoma Qur'an kwa kuzingatia hukumu za Tajwiid katika maisha ya kila siku	MACHI	1	2	-Majadiliano - Mawasilisho	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Matini mbalimbali kuhusu Tajwiid -Juzuu -Amma -Projecta -Simu janja -	- Mazoezi ya papo kwa papo - Maswali ya kazi za kufanya - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
			(ii)Kutumia hukumu za nun sakina na tanwin kusoma Qur'an								

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			kwa usahihi					Kishikwambi			
1.0Kumtambua, kumpenda, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)		(c)Kuchambua Sura zilizoteuliwa	(i) Kusoma kwa hukumu, kuhifadhi na kutafsiri sura zifuatazo: Al – Fat-ha (1), An Naas (114), Falaq (113) na Ikhlas (112) (ii) Kupambanua mafunzo ya sura zinazofuata katika maisha ya kila siku: Al – Fat-ha (1), An Naas (114), Falaq (113) na Ikhlas (112)	MACHI	2	4	-Kazi mradi -Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha 1- - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy -Projecta -Simu janja - Kishikwambi	-Mkoba wa kazi -Maswali ya kazi za kufanya nyumbani -Dodoso	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
1.0Kumtambua, kumpenda, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)	1.3 Kuishi kwa kuzingatia Sunnah ya Mtume Muhammad (S.A.W)	(a)Kuchambua dhana ya Sunnah na Hadithi	(i) Kueleza maana ya Sunnah na Hadithi (ii)Kutofautisha kati ya Sunnah na Hadithi (iii) Kufafanua	APRILI	1	2	-Fikiri – jozisha – shirikishi -Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Matini ya Hadithi zilizoteuliwa - Tafsiri ya Riyadhus	-Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya -Kazi za kufanya	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha</i>	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			kazi ya Sunnah katika maisha ya kila siku (iv) Kuchanganua umuhimu wa Sunnah na Hadithi katika maisha ya kila siku					Salihin	nyumbani	kwanza. Taasisi ya Elimu Tanzania	
Upimaji wa Nusu Muhula wa Kwanza 2/4/2025 - 11/4/2025											
Likizo fupi 11/4/2025 - 21/4/2025											
1.0Kumtambua, kumtukuza na kumsifu Allah (S.W)	1.3 Kuishi kwa kuzingatia Sunnah ya Mtume Muhammad (S.A.W)	(b)Kuchambua hadithi zilizoteuliwa	(i) Kutaja maudhui ya hadithi zilizoteuliwa (ii) Kusoma kwa kuhifadhi, kuandika na kutafsiri hadithi zilizoteuliwa	APRILI & MEI	4 & 1	6	-Kazi mradi -Matembezi ya galari -Fikiri – andika-jozisha – shirikisha	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Matini ya Hadithi zilizoteuliwa-Tafsiri ya Riyadhhus Salihin	-Kazi mradi Mkoba wa kazi -Orodha hakiki -Maswali ya mdomo -Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			(iii) Kuchanganua mafunzo ya Hadithi zilizoteuliwa katika maisha ya kila siku								
2.0Kumtumikia Allah (S.W) katika kila kipengele cha maisha	2.1Kutekeleza nguzo za Uislamu kwa kuzingatia lengo la kila nguzo	(a) Kufafanua dhana juu ya Uislamu na nguzo za Uislamu kwa mujibu wa Qur'an na Sunnah	(i)Kueleza maana ya Uislamu (ii) Kufafanua sifa za Muislamu katika maisha ya kila siku (iii) Kubainisha nguzo za Uislamu na umuhimu wake katika maisha ya kila siku (iv) Kubainisha lengo la kila nguzo ya Uislamu katika maisha ya kila siku (v) Kutofautisha kati ya Uislamu	MEI	2 - 3	4	- Maswali na majibu -Majadiliano - Mawasilisho	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Mchoro wa Jengo - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Maswali ya mdomo - Kazi za kufanya nyumbani -Kazi za vikundi - Orodha hakiki	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			umejengwa juu ya nguzo tano na Uislamu ni nguzo tano								
		(b) Kueleza dhana ya Shahada	(i) Kutamka shahada mbili kwa matini ya kiarabu	MEI	4	2	-Fikiri – jozisha shirikisha - Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Chati/jedwali - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Mazoezi ya papo kwa papo -Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya -Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
		(ii) Kueleza tafsiri ya shahada mbili katika maisha ya kila siku									
		(iii) Kubainisha hatua za shahada									
		(iv)Kuchanganua umuhimu wa shahada katika maisha ya kila siku									
Upimaji wa Muhula wa Kwanza							2/6/2025 - 6/6/2025				
Likizo ya Muhula wa Kwanza							6/6/2025 - 7/7/2025				
2.0Kumtumikia Allah (S.W) katika kila kipengele cha maisha	2.1Kutekeleza nguzo za Uislamu kwa kuzingatia lengo la kila nguzo	(c)Kufafanua utekelezaji wa swala za faradhi	(i)Kueleza masharti ya swala	JULAI			-Majadiliano - Oneshombinu	- Kitabu cha kiada kidato cha 1 - Dira, maji safi, vifaa vya kutilia	-Maswali ya vitendo - Maswali ya kazi za	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha</i>	
			(ii)Kufafanua nguzo na Sunnah								

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			za swala (iii)Kueleza makruhu na yanayobatilisha swala (iv)Kubainisha swala za jamaa na swala ya ijumaa (v)Kuchambua utekelezaji wa swala nyakati za dharura ya safari, ugonjwa na vita		1-3	6		udhu - Mswala - Tafsiri ya Qur'an ya sheikh Abdullah Saleh Farsy- - Manila kadi	kufanya - Orodha hakiki -Maswali ya kazi za vikundi	<i>mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
2.0Kumtumikia Allah (S.W) katika kila kipengele cha maisha	2.1Kutekeleza nguzo za Uislamu kwa kuzingatia lengo la kila nguzo	(d)Kubainisha swala za Sunnah	(i)Kutaja swala za Sunnah (ii)Kufafanua utekelezaji wa swala za Sunnah	JULAI & AGOSTI	4 & 1	2	-Fikiri – jozisha – shirikisha -Majadiliano	-Kitabu cha kidato cha 1 -Matini mbalimbali kuhusu swala za Sunnah	-Maswali ya papo kwa papo -Mazoezi ya darasani -Maswali ya kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
		(e) Kufafanua mambo anayostahiki kufanyiwa maiti wa Kiislamu	(i) Kueleza hatua za kumuosha, kumvika sanda na kumswalia maiti (ii) Kufafanua sharti na nguzo za swala ya maiti (iii) Kufanya mazoezi ya vitendo ya kumswalia maiti (iv) Kuandaa kaburi na kumzika maiti	AGOSTI	1 – 2	4	-Igizo dhima	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Vitu halisi – sanda, maji, mkasi, wembe, kitambaa/ shuka, kopo, ndoo na glovu - Mahali pa kuoshea maiti	-Orodha hakiki -Maswali ya papo kwa papo - Maswali ya kazi za kufanya -Maswali ya vitendo	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
	2.2 Kuchunga mipaka ya Allah (S.W) katika kuendesha maisha binafsi na jamii	(a) Kuchambua dhana ya Fiqh	(i) Kueleza maana ya fiqh na matapo yake (ii) Kufafanua chimbuko la fiqh (ii) Kuchanganua umuhimu wa fiqh katika maisha ya kila siku	AGOSTI	3	2	-Fikiri – jozisha – shirikisha - Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
Upimaji wa Nusu Muhula wa Pili							25/8/2025 - 29/8/2025				
Likizo fupi							29/8/2025 - 14/9/2025				

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
	2.2 Kuchunga mipaka ya Allah (S.W) katika kuendesha maisha binafsi na jamii	(b) Kufafanua misingi na vyanzo vya sharia ya Kiislamu	(i) Kueleza misingi na vyanzo vya sharia ya Kiislamu (ii) Kubainisha kutegemeana kwa misingi ya sharia ya Kiislamu	SEPTEMBER	3	2	-Fikiri – jozisha – shirikisha - Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
3.0 Kulingania na kusimamisha haki na uadilifu katika jamii	3.1 Kutumia Qur'an na Sunnah kulingania Uislamu katika jamii	(a) Kuchambua dhana ya kulingania Uislamu katika jamii	(i) Kutoa maana ya da'awah (ii) Kueleza lengo la da'awah (iii) Kufafanua misingi ya da'awah (iv) Kubainisha umuhimu wa da'awah katika maisha ya kila siku (v) Kuchanganua faida za da'awah katika maisha ya kila siku	SEPTEMBER & OKTOBA	4 & 1	2	-Fikiri – jozisha – shirikisha - Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy	-Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya - Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
		(b) Kufafanua nguzo za da'awah	(i) Kueleza nguzo za da'awah (ii) Kubainisha kutegemeana kwa nguzo za da'awah	OKTOBA	1 – 2	4	-Majadiliano - Maswali na majibu	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita - Matini mbalimbali kuhusu nguzo za da'awah -Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy	- Maswali ya mdomo - Maswali ya kazi za kufanya - Maswali ya kazi za vikundi -Maswali ya kazi za nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
	3.2 Kutumia historia ya Uislamu kujenga mwenendo mwema wa jamii	(a) Kufafanua dhana ya historia ya mwanadamu kwa mujibu wa Uislamu	(i) Kueleza umuhimu wa historia kwa mujibu wa Uislamu (ii) Kutofautisha mtazamo wa Uislamu na ule wa makafiri juu ya historia (iii) Kubainisha mtazamo wa Uislamu juu ya lengo la kuumbwa mwanadamu na	OKTOBA	3	2	-Bungua bongo -Maswali na majibu -Majadiliano	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita- Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy - Matini mbalimbali kuhusu historia ya mwanadamu kwa mujibu wa Uislamu	-Bungua bongo -Mazoezi ya papo kwa papo -Maswali ya kazi za kufanya -Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
			hadhi yake								
	3.2 Kutumia historia ya Uislamu kujenga mwenendo mwema wa jamii	(b)Kuchambua historia ya Nabii Adam (A.S)	(i) Kueleza kuumbwa kwa nabii Adam (A.S), maisha yake peponi na kuteremshwa ardhini (ii) Kuandika historia ya maisha ya watoto wa nabii Adam (A.S) (iii) Kuchambua mafunzo yatokanayo na historia ya nabii Adam (A.S) katika maisha ya kila siku	OKTOBA	2	4	-Majadiliano -Mawasilisho	- Kitabu cha Kiada kidato cha I - Bango kitita- Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy - Matini mbalimbali kuhusu Historia ya nabii Adam (A.S)	-Maswali ya mdomo -Maswali ya kazi za kufanya -Kazi za kufanya nyumbani	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	

Umahiri Mkuu	Umahiri Mahususi	Shughuli Kuu za Ujifunzaji	Shughuli Ndogo za Ujifunzaji	Mwezi	Wiki	Idadi ya Vipindi	Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji	Zana za Upimaji	Rejea	Maoni
		(c)Kuchambua historia ya manabii kabla ya Mtume Muhammad (S.A.W)	(i) Kueleza historia ya Nabii Nuhu (A.S), Ibrahim (A.S), Lut (A.S), Musa (A.S) na Isa (A.S) kwa kuzingatia wasifu wao, hali za jamii zao na mbinu za kulingania walizozitumia (ii) Kuchambua mafunzo yatokanayo na manabii hao katika kujenga jamii bora	NOVEMBA	1 – 3	6	-Majadiliano -Matembezi ya galari	- Kitabu cha kiada kidato cha I - Bango kitita - Tafsiri ya Qur'an ya Sheikh Abdullah Saleh Farsy - Matini mbalimbali kuhusu Historia ya Manabii kabla ya Mtume Muhammad (S.A.W).	- Maswali ya kazi za kufanya -Mazoezi ya darasani -Kazi za kufanya nyumbani -Orodha hakiki	TISTA (2024). <i>Elimu ya Dini ya Kiislamu, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza.</i> Taasisi ya Elimu Tanzania	
Upimaji wa Mwisho wa Mwaka							24/11/2025 - 5/12/2025				
Likizo ya Mwisho wa Mwaka							5/12/2025				